Ta yaya tufafin ulu za su ragu bayan wankewa? Yadda ake hana raguwar tufafin ulu

Lokacin aikawa: Janairu-17-2022

Suwat ɗin ba zai ji daɗi ba musamman lokacin da aka ruɗe shi, amma ta yaya za mu guje wa raguwa? Anan akwai hanyoyi guda biyar don magance matsalar raguwa.

Winter - Kim Hargreaves (2)
Ta yaya tufafin ulu za su ragu bayan wankewa
Tufafin ulu
1.Sanya ironing
Ana ɗora fiber ɗin suturar ulu da aka yi zafi da ƙarfe mai tururi, sannan za a iya ƙara fiber ɗin da hannaye biyu yayin da yake zafi don dawo da girmansa.
Lura:
(1) Saboda ƙayyadaddun yanayin dumama na baƙin ƙarfe na tururi, don tabbatar da ƙaddamar da fiber na yau da kullun, ana amfani da hanyar gida, yanki, ɓarna da shimfidar dumama don suturar ulu.
(2) Ba shi yiwuwa a shimfiɗa zaruruwa da yawa a lokaci ɗaya. Wajibi ne don zafi da kuma shimfiɗa akai-akai.
(3) Kafin mikewa, yakamata ku san jimlar tsayin mikewa, don sanin tsayin tsayin kowane sashe. Bayan duk mikewa, ya kamata ku auna jimlar tsawon tare da mai mulki. Idan tsawon bai isa ba, zaku iya maimaita shi.
(4) Kula da hankali na musamman don kada girman girman ya yi nisa, kuma a ƙarshe yi gyara daidai.
(5) Ya kamata a gudanar da aikin a kan tebur na ƙarfe. A gida, ana iya yada wani Layer na bargo a kan tebur. Bayan haka, ya fi kyau don zafi, siffa da sanyaya kamara.
2. Ruwan Amonia
(1) Zuba ruwan dumi kimanin 30 ° a cikin kwandon wanki kuma a digo kadan na ruwan amonia na gida;
(2) Sanya rigar ulu a cikin ruwa, sabulun da aka bari akan ulun zai narke;
(3) Tsawaita sashin da aka rage a hankali tare da hannaye biyu a lokaci guda, goge kuma bushe;
(4) Kafin rabin bushewa sai a buda shi da hannu, sai a gyara shi, sannan a guga da karfe domin mayar da shi yadda yake.
3. Allon takarda mai kauri
(1) Yanke kwali mai kauri (kwali na akwatin marufi na kayan aikin gida) zuwa girman da siffar ainihin tufafin ulu;
Lura: yanke ya kamata a goge shi da takarda yashi don guje wa lalata rigar tumaki.
(2) Sanya tufafin ulu akan kwali, kuma a gyara ƙananan ƙafafu tare da bushewar tufafi da yawa;
(3) Sannan a yi amfani da ƙarfen lantarki don tursasa ƙarfe kowane ɓangaren gashin ulu akai-akai, sannan a cire shi bayan ya huce gaba ɗaya.
4.Sanyare
Don raguwa mai tsanani, za mu iya amfani da zafi mai zafi da kuma shimfiɗawa don mayar da suturar ulu zuwa matsayinta na asali, kamar haka:
(1) Da farko a wanke rigar ulu; Yi amfani da ruwan dumi na kusan 30 ° da adadin da ya dace na wanka na tsaka tsaki (ko shamfu, kayan wanka na musamman don tufafin ulu, da sauransu) don matsewa da tsaftace tufafin ulu a hankali. Matsakaicin rabo na ruwa zuwa samfuran wankewa shine kusan 30: 1, sannan a nannade shi da busassun busassun busassun bushewa,
(2) Shirya tururi, ƙara adadin ruwa mai dacewa kuma kawo zuwa tafasa;
(3) Sanya tufafin ulun da aka wanke a cikin ɗigon ruwa, a yi tururi na minti 10, sannan a dakatar da wuta kuma a fitar da tufafin ulu; Lura: kunsa rigunan ulu da kyalle mai tsafta (zai fi dacewa farin kyalle don hana dusarwar launi) sannan a tururi tare don hana rigar ulu daga yin datti. Gabaɗaya, ana iya fitar da ita lokacin da rigar ulu ta jike kuma ta yi tururi.
(4) Saka rigar ulu a kan kwali, kuma a ja sasanninta, wuyan wuyan hannu da cuff zuwa girman kwali. Kuma gyarawa tare da fil ko shirye-shiryen bidiyo, ana iya shimfiɗa sassa ɗaya da hannu.
Lura: kafin mikewa, ya kamata ku san jimlar tsayi da tsayin daka na kowane bangare na suturar ulu, kuma ba za ku iya shimfiɗa da yawa a lokaci ɗaya ba. Bayan duk ja, auna jimlar tsawon tare da mai mulki. Idan tsawon bai isa ba, maimaita shi.
(5) Bayan an huce gaba ɗaya, cire kwali ɗin, sannan a shimfiɗa rigar ulu ɗin ta bushe a cikin inuwa, kuma gashin ulu zai iya komawa zuwa girmansa.
5. Dry cleaners
(1) Ɗauki tufafin zuwa busassun bushewa don tsaftace bushewa da farko;
(2) Sa'an nan kuma sami wani akwati na musamman na samfurin iri ɗaya kamar tufafin kuma rataya tufafin ulu;
(3) Za a yi amfani da tufafin ulu da tururi mai zafi. Bayan haka, za a iya mayar da tufafin zuwa ga ainihin bayyanar su.

Winter - Kim Hargreaves (1)
Yadda ake hana raguwar tufafin ulu
(1) Idan ana wanka, a matse a hankali da hannu. Kada a shafa, ƙwanƙwasa ko murɗa da hannu.
(2) Bayan an wanke, sai a matse ruwan da ya wuce gona da iri da hannu, sai a nade shi da busasshiyar kyalle a daka shi don ya bushe.
(3) Bayan bushewa, sai a shimfiɗa rigar a wuri mai iska don bushewa. Lokacin bushewa da sauri, shimfiɗa rigar ulu don dawo da girmansa na asali.