Yadda za a gane ko rigar yana da kyau ko mara kyau

Lokacin aikawa: Afrilu-01-2022

Sweater yana da halaye na launi mai laushi, salon labari, sawa mai dadi, ba sauƙin wrinkle ba, shimfidawa da yardar kaina, da kuma kyakkyawan yanayin iska da shayar da danshi. Ya zama abu na gaye da mutane ke so. Don haka, ta yaya za mu iya sanin ko suturar da aka saƙa suna da kyau ko mara kyau?

Yadda za a gane ko rigar yana da kyau ko mara kyau
Yadda za a gane ko rigar yana da kyau ko mara kyau
Hanyoyi na bambance mai kyau daga mummunan saƙa da suttura
Na farko, "duba". Lokacin siye, fara duba ko kuna son launi da salon duk suturar, sa'an nan kuma duba ko yadin na sut ɗin bai dace ba, ko akwai faci na fili, kulli mai kauri da sirara, kauri mara kyau, ko akwai lahani. wajen gyarawa da dinki;
Na biyu shine "taba". Taba ko jin ulun rigar yana da laushi da santsi. Idan jin ya kasance m, samfurin ne na rashin inganci. Mafi kyawun ingancin suturar, mafi kyawun jin daɗinsa; Cashmere sweaters da tsantsar ulun ulu suna jin daɗi kuma farashin kuma yana da tsada. Idan sinadari na fiber ya yi kama da ulun ulu, yana da sauƙi don tsotse ƙura saboda tasirin fiber na sinadarai, kuma ba shi da laushi da santsi. Sau da yawa ana saka ulun ulu mai arha da “ulun da aka sake ginawa”. An sake gina ulun da aka sake ginawa tare da tsohuwar ulu kuma an haɗa shi da wasu zaruruwa. Kula da nuna bambanci.
Na uku shine "ganewa". An haɗa suturar ulu mai tsabta da aka sayar a kasuwa tare da "tambarin ulu mai tsabta" don ganewa. Alamar kasuwancinta an yi ta ne da zane, wanda gabaɗaya ana ɗinka a kan abin wuya ko gefen rigar, tare da alamar ulu zalla tare da baƙaƙen kalmomi a bangon fari, da zane na hanyar wanki; Suwayen woolen da aka yi wa ado da tambarin ulu mai tsabta a kan kirjin tufafi ko sanya a kan maɓalli samfuran jabu ne; An haɗa sutturar ulu mai tsabta tare da "tambarin ulu mai tsabta" don ganewa. Alamar kasuwanci an yi ta ne da zane, wanda yawanci ana ɗinka a kan abin wuya ko gefen kabu, tare da tambarin ulu mai tsafta tare da baƙaƙen kalmomi a bangon fari da zane na hanyar wanki; Alamar kasuwanci ta hangtag takarda ce. Gabaɗaya ana rataye shi akan ƙirjin rigunan ulun da tufafi. Akwai alamun ulu mai tsafta tare da fararen kalmomi a bangon launin toka ko baƙar fata a bangon shuɗi mai haske. Kalmominsa da tsarin sa alamu ne da aka tsara agogon hannu kamar ƙwallon ulu uku. A gefen dama na ƙasa akwai harafin "R" wanda ke wakiltar alamar kasuwanci mai rijista, kuma a ƙasa akwai kalmomin "purenewwool" da "sabon ulu" a cikin Sinanci da Ingilishi. Wasu rigunan ulun da aka yi wa ado da tambarin ulu zalla a kan ƙirjin tufafi ko sanya su a kan maɓalli na jabu ne.
Na hudu, “duba”, duba ko dinkin rigar yana da tsauri, ko dinkin yana da kauri, kuma ko matakan allura sun kasance iri ɗaya; Ko dinki da zaren da ke gefen kabu an nannade su da kyau. Idan matakin allura ya fallasa gefen kabu, yana da sauƙin fashe, wanda zai shafi rayuwar sabis; Idan an dinka maɓalli, a duba ko suna da ƙarfi; Idan bayan bayanan ƙofar maɓallin maɓalli yana da walƙiya, duba ko ya dace, saboda raguwar rijiya zai murƙushewa kuma ya karkatar da siti na maɓallin maɓallin da maɓalli. Idan babu alamar kasuwanci, sunan masana'anta da takardar shaidar dubawa, kar a saya don hana yaudara.
Na biyar shine "yawanci". Lokacin siye, ya kamata ku auna tsayi, faɗin kafada, kewayen kafada da kafaɗar fasaha na sutura don ganin idan sun dace da siffar jikin ku. Yana da kyau a gwada shi. Gabaɗaya, rigar ulun ta kasance sako-sako ne a lokacin da ake sawa, don haka ya kamata ya ɗan yi tsayi da faɗi sosai yayin saye, don kada ya yi tasiri a cikin sawa saboda yawan raguwar sa bayan wankewa. Musamman ma, lokacin da za a siyan ulun ulun da ba su da kyau, tsattsauran ulun ulu da rigunan cashmere waɗanda ke ɗauke da ulu sama da 90%, ya kamata su zama ɗan tsayi da faɗi kaɗan, don kada su shafi sawa da kyau saboda babban raguwa bayan wankewa.
Tufafin da ake amfani da su na yau da kullun sun fi girma, kuma ba za a zaɓi ƙarami ba. Domin sanya rigar rigar ya fi yin dumi, yana kusa da jiki sosai, amma ɗumi yana raguwa, kuma raguwar ulun kanta yana da girma, don haka yakamata a sami sarari.