Yadda za a wanke sweaters dole ne ya ga dokoki

Lokacin aikawa: Fabrairu-23-2021

Lokacin wanke riguna, fara duba hanyar wankin da aka nuna akan tag da lakabin wanki. Sweaters na kayan daban-daban suna da hanyoyin wankewa daban-daban.

Idan za ta yiwu, ana iya tsabtace bushe-bushe ko aika zuwa cibiyar sabis na bayan-tallace-tallace na masana'anta don wankewa (wanki ba shi da kyau sosai, yana da kyau a sami mai kyau don kauce wa jayayya). Bugu da ƙari, ana iya wanke shi da ruwa gabaɗaya, kuma wasu riguna ma suna iya wanke na'ura, kuma wanke-wanke na gaba ɗaya yana buƙatar na'urar wanki ta ƙungiyar ulu. Yadda ake wanke suttura:

1. Duba ko akwai datti mai tsanani, kuma a yi alama idan akwai. Kafin wankewa, auna girman bus ɗin, tsayin jiki, da tsawon hannun hannu, juya rigar daga ciki, sannan a wanke cikin tufafin don hana ƙwallon gashi.

2. Kada a jika rigar Jacquard ko kala-kala, sannan a rika wanke rigunan kala-kala daban-daban tare domin hana batawa juna.

3. Ki zuba ruwan shafa mai na musamman na sufaye a cikin ruwa kimanin 35 ℃ sannan a jujjuya sosai, sai a jika rigar a jika na tsawon mintuna 15-30, sannan a yi amfani da ruwan shafa mai mai da hankali sosai ga wuraren datti da kuma wuyansa. Irin wannan nau'in fiber na furotin mai jure wa acid da alkali, kar a yi amfani da enzymes ko kayan wanke-wanke da ke ɗauke da sinadaran bleaching da rini, foda, sabulu, shamfu, don hana zaizayewa da faɗuwa.) A wanke sauran sassa da sauƙi.

4. Kurkura da ruwa a kusan 30 ℃. Bayan wankewa, zaka iya sanya mai laushi mai goyan baya a cikin adadin bisa ga umarnin, jiƙa na minti 10-15, jin daɗin hannun zai fi kyau.

5. A matse ruwan da ke cikin rigar da aka wanke, a saka shi a cikin jakar bushewa, sannan a yi amfani da ganga na bushewa na injin wanki don bushewa.

6. Ki baza rigar da ba ta da ruwa ta kwanta akan tebur mai tawul, a auna ta daidai girmanta da mai mulki, sai a jera ta da hannu ta zama samfuri, a busar da shi a inuwa, sannan a bushe shi da kyau. Kada a rataya kuma a fallasa wa rana don haifar da nakasu.

7. Bayan bushewa a cikin inuwa, yi amfani da ƙarfe mai tururi a matsakaicin zafin jiki (kimanin 140 ° C) don yin guga. Nisa tsakanin baƙin ƙarfe da rigar shine 0.5-1cm, kuma kada a danna shi. Idan kuna amfani da wasu ƙarfe, dole ne ku yi amfani da tawul mai ɗanɗano.

8. Idan akwai kofi, ruwan 'ya'yan itace, tabon jini, da dai sauransu, ya kamata a aika zuwa wani ƙwararrun kantin wanki don wankewa da cibiyar sabis na bayan-tallace-tallace na masana'anta don magani.