Shin yana da al'ada don nemo masana'anta don keɓance suturar saƙa (menene idan sweaters suna da ɗanɗano)

Lokacin aikawa: Fabrairu-28-2022

Ban san me ke faruwa ba. Ina jin cewa rigar da na siyo tana da kamshi. Wannan lamari ne na al'ada? Menene zan yi idan rigar ta yi daɗi?
Shin rigar ta ɗanɗana al'ada
Idan sabuwar rigar da aka siya tana da ƙamshi mai ƙamshi, mai yuwuwa ya zama warin formaldehyde. Formaldehyde za a ƙara zuwa yawancin rini na ƙasa. Kuna iya zaɓar mayar da sut ɗin, ko ɗaukar wasu matakan cire waɗannan formaldehyde.
Idan rigar tana wari fa?
Babu samun iska lokacin adana rigunan ulun. A wanke su da kayan wanke-wanke sannan a bushe su a cikin iska, don kada a sami wari. Mix ruwan dumi tare da ɗan ƙaramin abu mai laushi. Hakanan zaka iya amfani da wanka na ulu na musamman, amma ku tuna fara karanta lakabin wanki. Zuba tufafin a cikin ruwa kuma bari ya jiƙa na kimanin minti 5. A wanke tufafi a hankali da ruwan dumi. Bayan wankewa, matse ruwa mai yawa daga cikin tufafin yadda zai yiwu, kuma ku tuna kada ku juya ko murɗa tufafin. Kunna tufafin a cikin tawul kuma a matse ko murɗa su bushe. Kar a ninke shi, yada shi a saman sabon tawul sannan a sanya shi a wuri mai sanyi don bushewa. Zai fi kyau a yi ta da rana. Har yanzu yana dandana kamar rana
Shin rigar woolen mara kyau
Gaba ɗaya, sweaters tare da kayan "masu wuya" sun fi sauƙi don tsinkaya. Sa'an nan kuma wasu mutane za su yi tunanin cewa dole ne waɗannan kayan da ake kira da wuya su kasance da ƙananan farashi. Ba da gaske ba.
Idan aka kwatanta, suturar gashi na dabba tare da tsada mai tsada har yanzu zai haifar da matsalolin tsinkewa. Wannan shi ne saboda wasu gashin dabbobi da kansu sun fi haka wuya. Idan yawan gashin dabba da gajeren gashi da ake amfani da su wajen saƙa ya yi yawa, yana da sauƙi a ɗora mutane.
Shin yana da amfani a yi amfani da mai laushi don ƙwanƙwasa cardigan
Ya kamata a tsaftace rigar woolen a sama lokacin tsaftacewa, kuma injin wanki bai kamata ya sanya tufafi masu yawa ba. Zai fi kyau a rage lokacin tsaftacewa da mita. Abu mafi mahimmanci shine ƙara mai laushi don yin laushi kuma ba sauƙin yin kwaya ba.
Ayyukan mai laushi na tufafi yana kama da yin amfani da fim mai kariya daidai a saman filayen masana'anta. Saboda adsorption na softener a kan fiber surface, da gogayya coefficient tsakanin zaruruwa da aka rage, da motsi da aka inganta, da kuma asali santsi, tsawo da kuma matsawa Properties na zaruruwa da aka mayar, don haka masana'anta ya zama taushi, m da roba. Yawancin masu laushi suna da kamshi. Yawancin kayan kamshi da rini sune abubuwan da ake samu na man fetur da ke dauke da benzene. Idan mai sana'anta ya yi amfani da ƙananan kayan albarkatun ƙasa, zai kuma haifar da haushi ga fata.