เสื้อสเวตเตอร์ทำด้วยผ้าขนสัตว์มีราคาแพงกว่า ทำความสะอาดอย่างไรให้ป้องกันได้ดีขึ้น?
ขั้นตอนที่ 1- ค้นหาอุปกรณ์ทำความสะอาดที่เหมาะสม
กะละมังเหมาะกับการซักเสื้อสเวตเตอร์ด้วยมือ ก่อนซักต้องแน่ใจว่าอ่างล้างหน้าสะอาด สามารถใช้อ่างอาบน้ำพลาสติกสะอาดได้
ขั้นตอนที่ 2- ควบคุมอุณหภูมิของน้ำ
ตรวจสอบฉลากบนเสื้อสเวตเตอร์ โดยจะแสดงอุณหภูมิน้ำที่แนะนำสำหรับการซัก หากไม่มีอุณหภูมิน้ำที่แนะนำ ให้ใช้น้ำเย็น ห้ามใช้น้ำร้อน เพราะจะเกิดการหดตัวได้ น้ำเย็นเป็นวิธีที่ดีในการขจัดผงซักฟอกออกจากเสื้อสเวตเตอร์ของคุณ
ขั้นตอนที่ 3- เริ่มการทำความสะอาด
เติมน้ำเย็นลงในอ่างหรืออ่างอาบน้ำ แล้วเติมผงซักฟอกเล็กน้อย แช่เสื้อสเวตเตอร์ไว้ประมาณ 10 นาที แล้วใช้มือขัดเพื่อทำความสะอาด